Có khá nhiều thắc mắc của khách có nhu cầu nhờ Sàn Phương Đông - đơn vị phân phối chính dự án căn hộ chung cư Dự án liền kề thanh hà cienco 5 về vấn đề: “Sau khi mua nhà ở xã hội thì bao lâu khách hàng sẽ được quyền bán căn hộ mà mình đã mua?”. bữa nay, Sàn Phương Đông sẽ giải đáp vấn đề này.[/b][/size][/color]

Quy định của chính phủ về việc trao đổi, thuê NOXH

Điều 62 Luật Nhà ở 2014 và khoản 4, 5 Điều 19 Nghị định 100 ngày 20/10/2015 của Chính phủ quy định về việc bán, cho mua, cho thuê nhà ở xã hội như sau:
Người mua hoặc thuê mua nhà ở xã hội không được phép thế chấp (ngoại trừ trường hợp thế chấp với ngân hàng để vay tiền mua hoặc thuê mua chính dự án căn hộ chung cư đó) và không được chuyển nhượng nhà ở dưới mọi hình thức trong thời buổi tối thiểu là 5 năm (tính từ thời điểm trả hết tiền mua, thuê mua nhà ở theo hiệp đồng đã ký với bên bán, cho thuê mua).

người có nhu cầu hoặc thuê mua nhà ở xã hội chỉ được phép thế chấp, bán hoặc cho thuê sau khi được cấp Giấy chứng nhận quyền dùng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất theo quy định của pháp luật về đất đai. Như vậy, theo quy định nêu trên thì quý khách nhà ở xã hội không được chuyển nhượng nhà dưới mọi hình thức trong thời hạn tối thiểu là 5 năm (tính từ ngày bên mua đã trả tiền hết tiền mua nhà).

Ba nơi để mua bán và cho thuê nhà ở xã hội khi chưa đến thời hạn
[color=#333333][size=4][size=4]Nếu bạn muốn giao tiếp dự án căn hộ chung cư của mình khi chưa đến thời hạn. Sàn Phương Đông - đơn vị phân phối chính dự án căn hộ bán chung cư thanh hà giá rẻ xin cung cấp thông báo sau:

Khi thời hạn chưa đủ 5 năm (tính từ thời điểm trả hết tiền mua nhà ở xã hội) mà bên mua hoặc thuê nhà bán lại lại nhà ở này thì họ chỉ được bán cho một trong 3 nơi sau:

Thứ nhất, muốn chuyển nhượng cho Nhà nước (trong trường hợp thuê mua nhà ở xã hội do quốc gia đầu tư).

Thứ hai, Muốn bán lại cho chủ đầu tư căn hộ chung cư thi công nhà ở xã hội (trong trường hợp mua, thuê mua nhà ở xã hội được đầu tư thi công bằng nguồn vốn ngoài ngân sách).

Thứ ba, bán lại cho đối tượng được mua hoặc thuê mua nhà ở xã hội theo quy định.

Sàn Phương Đông hy vọng rằng với tham mưu trên đây, bạn sẽ có được thông báo chuẩn xác nhất về việc trao đổi, mua bán và cho thuê nhà ở xã hội sao cho ăn nhập với những quy định mà Nhà nước và chính phủ đề ra.

Xem thêm: bán dự án biệt thự thanh hà cienco 5 suất ngoại giao

View more random threads: